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Hindi litakuwa suluhisho la

HABARI

\' Daraja Tanzanite rasmi kesho bila malipo
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Dar es Salaam. Darnja
jipya la Selander lnaloju-
likana kama “darajn la Tan

mnite” lithanza kotumika
rasmi Kesho baada ya kuka
milikn kwa asilimia 100 na
hakutakuwa na malipo yoy-
ote kwa watumiaji

Akizungumza wakati
kikagua daraja hilo jana,
Waziri wa Ujenzi na Uchu-
kuzi, Profesa Makame Mbar-
awa alisema daraja hilo lin-
alokatiza katika bahari ya

ya mifugo
yatakiwa

changamoto ya msongama-
no wa magari katika baraba-
ra ya All Hassan Mwinyl
Flow ya magari wakati
wa alfajiri na jfionl huwa si
nzuri katika barabara ya Ali
Hassan Mwinyi, daraja hili

1,030

Urefu katika mita (sawa na
kilometa moja na mita 30)
wa daraja |ipya |a Tanzanite
Iinaloanza kutumika kesho.

Iitawafanya watu wawahi
maofisi asubuhi na kuwahi
kurudi majumbani wakati
wa jioni,” alisema.

Waziri Mbarawa ali-
wataka wananchi kulitunza
daraja hilo na kwamba Seri-
kali itasimamia jambo hilo

KM5

Urefu wa barabara lliyoungan-
Ishwa na daraja)lpya la Selend-
er, linaloitwa Tanzanite ambalo
linaanza kutumika kesho.

ili kama daraja \imesamfiwa
kuishi miaka 100, basi liweze
kuishi hadi miaka 125.
Mtendaji Mkuu wa Tan-
roads, Rogatus Mativila
alisema daraja hilo limeka-
milika kwa asilimia 100 kwa
gharama ya Sh243 bilioni.
“Tunatarajia Februari
mosi kulifungua daraja hili
ili wananchi waanze kulitu-
mia,” alisema Mativila.
Katibu Mkuu wa Wizara
ya Ujenzi, Aisha Amour ali-
wataka wananchi kulitunza

ijien

Tuzo Mapunda
t t
Dar es Salaam
Wakala ya Maabara va
Maifugo nchini (TVLA)
imetakiwa kufanva kazi
kibiashara ili ijiendeshe
badala va kutegemea
ruzuku kutoka serikalini.
Wito huo umetolewa
katibu mkuu Wiz-
ara ya Mifugo na Uvuvi
anayeshughulikia sekta
va mifugo, Tixon Nzunda
ziara vake kwenye sekta
hiyo ikiwa ni mara ya
kwanza tangu alipoteuli-
wa kushika wadhifa huo
Juni 8, mwaka huu.

Kupitia taarifa iliyo-
tolewa na wizara hiyo
jana, Nzunda aliitaka taa-
sisi hiyo kujikita katika
kazi kibiashara na kuzi-
fanya kwa uadilifumkub-
wa, hasa kusimamia vye-
ma mashamba ya mifugo
yanayovamiwa kwa
kuhakikisha yanapimwa
ili kuondokana na adha
ya kuvamiwa na wanan-
chi

Mbali na kuimarisha
mashamba ya mifugo,
Nzunda ameelekeza

na
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TVLApia
- inazalisha
~chanjoza

(TVI), Wakala ya
maabara za Mifugo ( TVLA)

yamagonjwayamifugo
_ Janishi.

deshe

mifugo o
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Inatengeneza na §
alna saba yachanjodhidi

kwa matumnizi sahihi.

mitumo ya utendaji kazi
va kielekroniki katika
ukusanyaji  maduhuli
limarishwe katika vituo
vyote vya Wakala hiyo.
Akielezea kuhusu
changamoto va uhaba
wa watumishi wa wakala
hiyo, Nzunda amem-
welekeza mtendaji
mkuu wa Wakala hiyo
kufuatilia maombi
ya kuajiri  watumi-
shi wapya katika Ofisi
ya Rais, Utumishi wa
Umma ili kukidhi mahi-
taji ya taasisi hiyo.
Vilevile Nzunda
ameelekeza kulindwa
na kutunzwa kwa mali
zawakala hiyoili ziweze
kutumika kwa malengo
yaliyokusudiwa.
Aliielekeza Wakala
hiyo kufanya kazi kwa
karibu na Kitengo cha
Mawasiliano  Serika-
lini (GCU) cha Wizara
ya Mifugo na Uvuvi ili
kutangaza kazi nzurl
zinazofanywana wakala
hiyo. ]
Katibu mkuu amei-
elekeza Wakala hiyo
kukutana na wadau
wanaotumia chanjo
za mifugo kila mwaka
ili kupata mrejesho
kutoka wadau hao.
Alihitimisha
maelekezo yake kwa
kuitaka wakala ijikite
katika kutafuta maso-
ko ya chanjo hizo nje
na ndani ya nchi,

Kazi za Wakala
Awali, soma
taarifa fupiyaWakala,

Mtendaji wake mkuu,

Haina Kukwama

Ndio maana tumeshusha riba ya Mikopo ya
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isema kazi wanayo-
ni uchunguzina
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